Halfmoon bettas genetics
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Halfmoon bettas genetics

Interest all kind of bettas but focus in genetics of Halfmoon bettas with standard of IBC( International Betta Congress)

You are not connected. Please login or register

ตอนนี้ต้องการผู้ร่วมอุดมการณ์ในการเลี้ยงปลากัดฮาฟมูน ในเขตชลบุรี หรือระยอง ครับ

3 posters

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

Admin

Admin
Admin

ตอนนี้ทำคนเดียวไม่ไหวแล้ว เลยอยากมีคนช่วยกันเพาะ ช่วยกันเลี้ยง ตามกำลังครับ พอมีรายได้เสริม ไม่ถึงกะรวย รับจำนวนจำกัดครับ

มีฟังก์ชันให้เลือกตามนี้ครับ

1.ท่านเอาพ่อแม่พันธุ์ไปเพาะเลยครับ ท่านดำเนินการเองทั้งหมด ยันโต ผมจะไปขอแบ่งซื้อครับ ถ้ามีสวย ๆ ท่านก็จัดจำหน่ายเองได้ (ไม่รับประกันซื้อคืนนะครับ) แต่จะช่วยให้ข้อมูลต่าง ๆ ตามที่ท่านต้องการทั้งหมดครับ ผมเลือกพ่อแม่พันธุ์ให้ อันนี้ฟรีครับ แต่ถ้าเลือกพ่อแม่พันธุ์เอง คู่ละ 500-1000 บาท ครับ (ไม่แพงครับ เพราะบอกหมดครับ)

2.ท่านเอาลูกปลาขนาด สองเดือน ไปขุนครับ ผมจะคัดปลาไปให้ท่าน ท่านเตรียมถังพลาสติกน้ำดื่ม 5 ลิตรไว้ ร้านขายของเก่า ขายใบละ 5 บาท โดยถังจะต้องตัดปากด้านบนออก และเจาะรูด้านข้างสำหรับให้น้ำล้นออกไว้ โดยใช้มีดหน้ากว้าง 1-1.5 นิ้ว รนไฟ แล้วเจาะถังในแนวตั้ง เว้นระยะขอบด่านบนประมาน 3-4 นิ้ว กันปลากระโดด เวลาถ่ายน้ำท่านก็เอาสายยางฉีด ลงไปในถังให้น้ำเก่าล้นออก หลังจากนั้นก็ใส่ยา ให้อาหารเม็ดทุกวัน น่าจะประมาณ 3-4 อาทิตย์ ผมจะไปซื้อคืนครับ ตัวละ 50 บาท แต่ถ้าตายหรือสูญหายผมคิดท่าน 50 บาทเหมือนกันครับ

ถ้าสนใจก็โพสแจ้งไว้เลยครับ

http://www.bettagenetic.forumotion.net

mata

สวัสดีครับคุณภราดร
ผมได้อ่านข้อความของคุณภราดร แล้วมีความสนใจอยากหัดเพาะปลากัดHalf Moon ดูบ้างครับ เพราะที่บ้านพ่อของผมเพาะปลาดัดเก่งอยู่ครับ แต่ผมไม่ชอบการที่จะเอาปลากัดมากัดกัน แต่ผมชอบความสวยงามของปลากัดมาตั้งแต่เด็กๆแล้วครับ แต่พอมาเจอปลากัดประเภทนี้เข้า ทำให้ผมอยากหัดเพาะปลาประเภทนี้มากขึ้นมาอีก บ้านผมอยู่ที่จังหวัดระยอง อใบ้นค่ายครับ พอมีปลอกบ่ออยู่ประมาณ 6 ปลอกครับ มีแหล่งที่ซื้อ ลูกไรไม่ไกลจากบ้านนักครับ เรื่องความรู้เรื่องการเพาะปลา ผมสามารปรึกษาพ่อได้ครับ เพราะพ่อผมเพาะปลากัดอยู่ครับ ผมจึงเขียนมาสอบถามเรื่องพ่อพันธ์แม่พันธ์ปลาครับ ถ้าอย่างไรผมขอเบอร์โทรศัพท์คุณภราดรได้มั๊ยครับ ผมจะได้โทรไปสอบถามอีกครั้ง จะสะดวกกว่าครับ มือถือผม เบอร์0861598338 ครับ
ขอบคุณมากครับ
ถ้ามีที่อยู่ที่ฟราม์ท ผมจะเข้าไปขอซื้อพ่อพันธ์กับแม่พันธ์บ้างคงได้นะครับ
เมธา จิรารัตน์ [justify]

tuk2346

Admin พิมพ์ว่า:ตอนนี้ทำคนเดียวไม่ไหวแล้ว เลยอยากมีคนช่วยกันเพาะ ช่วยกันเลี้ยง ตามกำลังครับ พอมีรายได้เสริม ไม่ถึงกะรวย รับจำนวนจำกัดครับ

มีฟังก์ชันให้เลือกตามนี้ครับ

1.ท่านเอาพ่อแม่พันธุ์ไปเพาะเลยครับ ท่านดำเนินการเองทั้งหมด ยันโต ผมจะไปขอแบ่งซื้อครับ ถ้ามีสวย ๆ ท่านก็จัดจำหน่ายเองได้ (ไม่รับประกันซื้อคืนนะครับ) แต่จะช่วยให้ข้อมูลต่าง ๆ ตามที่ท่านต้องการทั้งหมดครับ ผมเลือกพ่อแม่พันธุ์ให้ อันนี้ฟรีครับ แต่ถ้าเลือกพ่อแม่พันธุ์เอง คู่ละ 500-1000 บาท ครับ (ไม่แพงครับ เพราะบอกหมดครับ)

2.ท่านเอาลูกปลาขนาด สองเดือน ไปขุนครับ ผมจะคัดปลาไปให้ท่าน ท่านเตรียมถังพลาสติกน้ำดื่ม 5 ลิตรไว้ ร้านขายของเก่า ขายใบละ 5 บาท โดยถังจะต้องตัดปากด้านบนออก และเจาะรูด้านข้างสำหรับให้น้ำล้นออกไว้ โดยใช้มีดหน้ากว้าง 1-1.5 นิ้ว รนไฟ แล้วเจาะถังในแนวตั้ง เว้นระยะขอบด่านบนประมาน 3-4 นิ้ว กันปลากระโดด เวลาถ่ายน้ำท่านก็เอาสายยางฉีด ลงไปในถังให้น้ำเก่าล้นออก หลังจากนั้นก็ใส่ยา ให้อาหารเม็ดทุกวัน น่าจะประมาณ 3-4 อาทิตย์ ผมจะไปซื้อคืนครับ ตัวละ 50 บาท แต่ถ้าตายหรือสูญหายผมคิดท่าน 50 บาทเหมือนกันครับ

ถ้าสนใจก็โพสแจ้งไว้เลยครับ

สนใจมากเลยคะ ติดต่อกลับได้ไหมคะ 0819601867

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]